Các bạn thân mến mình không phải là dân chuyên về tin học nhưng lĩnh vực này mình rất thích và bỏ nhiều thời gian để tự nghiên cứu nó. Cái gì biết thì tự làm còn cái gì không biết mình tìm đọc và hỏi người khác những điều khám phá được sau mỗi lần làm thành công mình cảm thấy vui và hào hứng lắm. Những gì mình biết thì nhiều người khác đã biết từ rất lâu rồi nhưng không phải là không còn có người chưa biết. Hôm nay mình xin chia sẻ một cách ghép hình của mình vào một khung ảnh có sẵn (Để tạo cho tấm ảnh của chúng ta có một nét riêng và thú vị hơn khi nhìn lại chúng ) cho nhưng ai chưa biết nha.

Yêu cầu: Trong máy tính của bạn phải có lưu giữ một vài tấm hình mà bạn cần ghép hoặc nếu bạn nào không lưu giữ ảnh trong máy tính mà lưu ảnh ở một trang web nào đó cũng ok. Bạn chỉ cần vào trang đó và coppy lại số ảnh bạn cần ghép về máy là ok.

Chú ý: Ảnh mà bạn cần ghép phải tương đối cân với khung hình ghép gui cho luongdoremon Hướng dẫn cách ghép ảnh cực đơn giản Clip28( Có nghĩa là khuôn hình của ta phải ở giữa tấm ảnh ) Còn những tấm ảnh không cân đối gui cho luongdoremon Hướng dẫn cách ghép ảnh cực đơn giản Clip09cũng có thể khắc phục được khi mà bạn dùng những trang web khác có hướng dẫn cách chỉnh sửa ảnh như Vinaanh hay photo... Điều này chắc ai cũng biết rồi. Nếu ai chưa bít thì làm ơn liên lạc với tui hihigui cho luongdoremon Hướng dẫn cách ghép ảnh cực đơn giản Clip22

Mọi thứ đã có sẵn bạn chỉ cần làm mấy thao tác thôi là đã có một tấm hình như ý muốn. Nào hãy cùng bắt tay vào làm nha:

- Trước tiên bạn đánh vào trang http://www.photofun.od.ua/
Đây là đường dẫn đến trang web đó: http://www.photofun.od.ua/
Mở được trang đó ra rồi bạn sẽ thấy tất cả là 52 tấm hình mẫu ( Hơi ít nhưng bao nhiêu đó cũng đủ thú vị rồi mà ) Bạn chỉ cần click chuột vào một tấm hình mà bạn cần ghép. Lúc này một cửa sổ khác được mở ra bạn tìm đến chữ 063op... click vào chữ đó một cửa sổ mời xuất hiện bạn chỉ cần chọn mã số của tấm hình bạn muốn ghép bấm sever.... chờ đợi một chút để trang web xử lý. Thời gian này bạn có thể đi pha cho mình một ly cafe để tí nhâm nhi và thưởng thức thành quả mới của mình được rồi đó.

Có thể là như này.

Sau khi thành quả đã có rồi bạn muốn xử lý như thế nào thì tùy bạn ( Có thể lưu lại, có thể hủy đi để làm lại, có thể gửi cho bạn bè .... hay đại loại là làm để giảm strees cũng rất tốt. ) Chúc các bạn vui và thành công nha./.