(¯`•¸·´¯) Lớp c2 trường thpt Yên Định 2(¯`•¸·´¯)
,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸-Nếu bạn là thành viên, hãy đăng nhập-,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸

(¯`·._.·.Nếu bạn chưa là thành viên, hãy dành 30s để đăng kí.·._.·´¯)

๑۩۞۩๑Hy vọng bạn sẽ có những phút giây thật tuyệt ở diễn đàn๑۩۞۩๑
,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸-Nếu bạn là thành viên, hãy đăng nhập-,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸

(¯`·._.·.Nếu bạn chưa là thành viên, hãy dành 30s để đăng kí.·._.·´¯)

๑۩۞۩๑Hy vọng bạn sẽ có những phút giây thật tuyệt ở diễn đàn๑۩۞۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

..:::WE ARE ONE:::..

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng ngày nhà giáo Việt Nam 20-11
Chúc mừng Kaunh0x_c0d0n đã đạt đến cấp trung uý!
Top posters
damquangthao (725)
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Vote_lcapNHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI I_voting_barNHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Vote_rcap 
[c]2.no[1] (343)
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Vote_lcapNHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI I_voting_barNHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Vote_rcap 
chuoi_xox (316)
Tuand0la.no1 (253)
kaunh0x_c0d0n (230)
bupbethienthan_9x (223)
tung_ch0at_c2 (204)
Trinh Khac Quan trum C2 (174)
s40pr0 (151)
luongdoremon (139)
Latest topics
» Kinh nghiệm du lịch bụi (phượt) tiết kiệm
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby Trinh Khac Quan trum C2 Sun Sep 30, 2012 2:40 pm

» tienntph00807.co.cc
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby tung_ch0at_c2 Tue Mar 27, 2012 4:49 pm

» HAPPY NEW YEAR>.<
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby Đăng Là Ảo_Ảo Ai Yêu Sun Feb 12, 2012 10:55 pm

» NOEL!!!
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby damquangthao Thu Jan 26, 2012 1:37 pm

» Quần tất Hàn - Nhật chất lượng cao
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby convoiu Mon Dec 05, 2011 11:28 pm

» lau roi` khong len day van vay ah`
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby damquangthao Sun Dec 04, 2011 5:00 pm

» Quần tất Hàn Quốc giá rẻ, chất lượng đảm bảo đây (0989163000)
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby convoiu Thu Nov 24, 2011 5:11 pm

» Những bài thơ vui
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby bluesea8x Mon Nov 14, 2011 7:17 pm

» nghe nhac Jang Nara ne`
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby bluesea8x Mon Nov 14, 2011 7:16 pm

» c2_show ảnh
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby Đăng Là Ảo_Ảo Ai Yêu Sun Nov 13, 2011 10:33 am

» Bầu chọn cho cặp đôi đẹp nhất c2
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby Đăng Là Ảo_Ảo Ai Yêu Sun Nov 13, 2011 10:25 am

» Đặt cược cho tuyển Việt Nam tại seagame 26
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby convoiu Thu Nov 03, 2011 4:33 pm

» ĐI CHƠI
NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Emptyby luutuananh Fri Oct 28, 2011 3:21 pm

NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
damquangthao
Trung tá
Trung tá
damquangthao

Nam Tổng số bài gửi : 725
điểm : 6198
số lần được cảm ơn : 27

NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI Vide
Bài gửiTiêu đề: NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI   NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI EmptySat Apr 17, 2010 10:51 am

Nhật ký Tp HCM
Hôm nay là ngày chủ nhật của tháng 4, không khí vẫn nắng nóng, đường phố vẫn tấp nập như mọi khi. chúng tôi đi dạo quanh đường phố.Những ánh đèn, những quán xá đông đúc, những tiếng ồn ào của âm thanh được phát ra từ những quán cà phê đèn mờ huyền ảo.
Chúng tôi tranh luận về đạo về đời, về những quan điểm của triết lý. Từ "cúng dường" là điều mà tôi thắc mắc và anh đã giải nghĩa cho tôi hiểu về ý nghĩa của sự cúng dường, của niềm tin và cách hiểu như thế nào là đúng đắn nhất.
Còn việc học của tôi đang được triển khai, nhưng thú thật học chữ này lại quên chữ khác, mà lý luận đòi hỏi phải chặt chẽ.Nếu học dàn ý và viết theo cách văn chương thì không đủ vốn từ chuyên môn để lột tả hết bản chất của sự việc.
Do vậy, việc đầu tiên là phải hiểu, nhớ dàn ý là một chuyện, còn phải học thuộc nữa, quả là khó so với tuổi của mình.
Các bạn trẻ giờ thật thông minh, sắc sảo và có trí nhớ thật tuyệt vời, thời gian đã làm sức ỳ riêng bản thân tôi trở nên nặng nề, phá bỏ nó quả là một ý nghĩ đáng để thử sức, tôi yêu sự học và tôi muốn đạt được mơ ước đó.Được trở lại với lớp học, được tư duy, được nghiên cứu trong một môi trường học tập.
Thật ra trong môi trường làm việc, tôi cũng đang thực hiện nghiên cứu, nhưng với cách thức chưa được đào tạo ở mức độ cao hơn, tôi muốn học cao hơn để tường tận hơn, để khám phá và tiếp cận tri thức một cách khoa học, bài bản và đầy sáng tạo hơn..., đó có phải là mơ ước xa vời hay quá mức đối với mình không?Tôi tự bảo với mình, hãy cố gắng đi, thử sức trên đường đua mới.Không phải vấn đề tôi về trước hay sau, mà quan trọng là tôi về tới đích, đó chính là mục tiêu mới mà tôi mơ ước , mà tôi hướng đến.
Có bao giờ tôi nản không nhỉ? Trong sự học không nên nản chí phải không bạn? Tôi sẽ học mãi chứ? Vâng, tôi sẽ học mãi.Thật sự từ trước tới giờ, tôi chẳng có mục tiêu nào cả, tự nhiên học, tự nhiên là phải đậu đại học thôi, tự nhiên rồi đi làm, đối với tôi thật dễ dàng, chẳng có những trăn trở......nó giống như là một con đường đã định sẵn, giống như thần may mắn luôn mỉm cười với tôi, tôi không phải nhọc lòng với tất cả, ngay cả trong tình yêu cũng thế, đến lúc yêu thì cứ yêu, thế rồi lấy nhau , bình lặng và không nhiều sóng gió.
Cuộc sống thì không như tôi mong đợi, những mất mát là quá lớn đối với tôi, và khoảng thời gian đó là thời gian đau khổ nhất, tôi đã buông xuôi tất cả trong sự nuối tiếc, trong sự đau đớn và xen lẫn sự ân hận, và chính nỗi đau đó đã gặm nhấm tâm hồn và trái tim tôi cho đến tận bây giờ.
Thời gian có xóa nhoà dùm tôi ký ức không? có lẽ là không? bởi tôi biết tâm hồn tôi luôn lưu giữ ký ức, nhất là ký ức đau buồn.Có lẽ tôi giải bày được với bạn, tâm hồn tôi sẽ nhẹ nhàng hơn chăng? Hy vọng là thế.
Tôi biết, giờ trời đã khuya, màn đêm đang bao phủ cả không gian. Thật tĩnh lặng, tôi nghe được cả trái tim mình đang nói.

damquangthao
http://www.hi5.com

NHẬT KÝ BẠN VÀ TÔI

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài